Traflu
  • Traflu

Traflu

Thuốc đường hô hấp

GIẢM ĐAU - HẠ SỐT - THÔNG MŨI - TRỊ HO

Viên cảm cúm Traflu ngày đêm với công thức phối hợp tối ưu 4 thành phần, làm giảm nhanh chóng các triệu chứng thường gặp nhất của cảm cúm:
Paracetamol: Hạ sốt, giảm nhức đầu, đau cơ, đau khớp.
Phenylephrin hydroclorid: Tác dụng co mạch làm giảm ngạt mũi, sổ mũi.
Dextromethorphan hydrobromid: Giảm ho nhanh nhờ tác động lên trung tâm ho ở hành não.
Chlorpheniramin maleat (viên ban đêm): ngăn chặn các biểu hiện dị ứng của đường hô hấp trên như hắt hơi, ngứa mắt mũi, chảy nước mắt, ngứa họng, ho do kích ứng. Chlorpheniramin maleat có tác dụng an thần, gây buồn ngủ, phù hợp với viên dùng buổi tối
Trên một vỉ thuốc có cả viên ban ngày (màu trắng) và viên ban đêm (màu đen) giúp dễ phân biệt, dễ nhớ và tiện lợi cho người sử dụng.

Trình bày: 
Hộp 5 vỉ x 12 viên bao phim 

Thành phần cho 1 viên: 

Viên ngày (màu trắng):
Paracetamol: 500 mg
Phenylephrin hydroclorid: 7,5 mg
Dextromethorphan hydrobromid: 15 mg

Viên đêm (màu đen):
Paracetamol: 500 mg
Phenylephrin hydroclorid: 7,5 mg
Dextromethorphan hydrobromid: 15 mg
Chlorpheniramin maleat: 2 mg

Liều dùng - cách dùng: 
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:
Ban ngày: 1 viên màu trắng/lần x 2 lần/ngày hoặc 4 – 6 giờ/lần.
Buổi tối: 1 viên màu đen trước khi đi ngủ.
Trẻ em từ 6 – 12  tuổi:
Ban ngày: ½ - 1 viên màu trắng/lần x 2 lần/ngày hoặc 4 – 6 giờ/lần.
Buổi tối: ½ - 1 viên màu đen trước khi đi ngủ.

Chỉ định: 
Làm giảm các triệu chứng cảm cúm:
Nhức đầu, đau mình, sốt, ho.
Hắt hơi, ngạt mũi, sổ mũi, ngứa và chảy nước mắt. 

Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần của thuốc.
Tăng huyết áp nặng, nhồi máu cơ tim, bệnh mạch vành nặng, nhịp nhanh thất.
Đang dùng thuốc ức chế MAO, cơn hen cấp.
 

Chào bạn ! Hãy để lại câu hỏi, chúng tôi sẽ giải đáp những thắc mắc của bạn một cách nhanh nhất !
Sản phẩm cùng loại